Thiện Tâm An

Thiện Tâm An Contact information, map and directions, contact form, opening hours, services, ratings, photos, videos and announcements from Thiện Tâm An, Tân Triều/Hanoi, Yên Viên.

Nhóm Thiện Nguyện Thành lập năm 2014 với hoạt động chính là nấu và phát cơm vào sáng thứ 7 hàng tuần ở viện K Tân Triều, xây trường cho trẻ em vùng cao, giúp đỡ hoàn cảnh khó khăn.

THỰC ĐƠN THIỆN TÂM AN TUẦN 530❤️☘️Từ thiện không chỉ là việc người giàu san sẻ vật chất cho người nghèo, mà là sự đồng c...
12/08/2026

THỰC ĐƠN THIỆN TÂM AN TUẦN 530❤️

☘️Từ thiện không chỉ là việc người giàu san sẻ vật chất cho người nghèo, mà là sự đồng cảm sâu sắc giữa những con người, nơi tiền bạc chỉ là phương tiện còn tình thương mới là mãi mãi …

Gửi cả nhà thực đơn tuần 530😍

Cháo ngô nấm .
Nấm đùi gà kho củ cải
Rau muống xào bò chay
Lạc rang
Nước rau dầm sấu
Chè đậu xanh, thạch, trân châu.

Nguyên liệu

Nấm đùi gà : 12kg
Củ cải : 10kg
Cà rốt : 5kg
Dứa. : 5quả
Ớt. : 5 quả
Rau muống : 40 mớ
Bò chay : 1kg
Rau kinh giới : 5mớ
Sấu : 2kg
Hành khô : 1kg
Lạc. : 6kg
Đậu xanh : 7kg
Trân châu : 5kg
Thạch. : 6kg
Dừa nạo. : 3 quả
Cốt dừa : 3 hộp
Đường trắng : 8kg
Bột năng. : 2kg
Vani : 5 ống
Dầu chuối : 1 chai
Gạo ngon :25kg
Dầu ăn. : 7l
Hạt nêm chay :1kg
Gia vị. : 5 gói
Hộp đựng cơm. : 250c
Túi đựng cơm : 250c

Nguyên liệu ( cháo)

Nước dùng :Su su,củ cải mỗi thứ 5kg
Gạo tẻ :4kg
Gạo nếp : 2kg
Đậu xanh :2 kg
Khoai tây : 2 kg
Hành tây :1kg
Hành khô :1,5kg
Cà rốt. : 2kg
Ngô. : 15 bắp.
Nấm đùi gà : 2kg
Nấm hương tươi: 1,5kg
Nấm hương khô : 0,5kg
Bí đỏ. : 3kg
Rau mùi tàu. . :3 mớ
Hạt tiêu.

Mọi sự ủng hộ xin vui lòng gửi đến:
Tên TK: Nguyễn Vũ Ngọc Bích
Số TK: 03801012850554- Ngân hàng MSB; - Chi nhánh Hà Nội nó

🪸LỜI TRI ÂN TUẦN CƠM   529     🍃. Biết ơn cuộc sống         Cho ta bình an Dù là nắng nóng Như vẫn đong đầy . 🍃Vẫn như t...
12/08/2026

🪸LỜI TRI ÂN TUẦN CƠM 529

🍃. Biết ơn cuộc sống
Cho ta bình an
Dù là nắng nóng
Như vẫn đong đầy .

🍃Vẫn như thường lệ 5 h sáng những chiếc bếp ga đc khởi động cho một tuần mới , những ngọn lửa của tình yêu đc đốt lên trong bầu không khí của mùa hè rực rỡ ,tất bật ai vào việc đó người nhặt rau , người đảo đồ ăn , người nấu cháo , người nấu canh - chè , những bàn tay nhanh nhanh chóng chóng để sớm đc đưa đến cổng viện k 3 cho sớm . 10 h thì 250 suất cơm canh
300 suất chè
300 suất cháo . Đã hội tụ đủ tất cả mọi nhân duyên thêm nếm gia vị ngọt mặn đến với bệnh . nhân k 3 trong thời tiết nắng nóng oi bức như này , vậy là chỉ trong vài tiếng đồng hồ thì chuyến xe yêu thương cũng đến được tay bệnh nhân và người nhà trước cổng viện , mặc dù rất nắng nóng như ánh mắt nụ cười của tất cả người cho lẫn người nhận đã hạnh phúc .
🍃 Thương lắm những người bệnh đau ốm vất vả với những ống truyền , mũi kim , còn những người nhà thì thấp thỏm chờ đợi sự nhiệm màu ,mong sớm khỏi bệnh được về nhà với gia đình ,
🍃. Thiện Tâm An xin được gửi lời cảm niệm tri ân công Đức tới :

1)MTQ ( ẩn danh ) 500

2) EM THẾ NHƯ ( con cô hà ). 👉 :100

3) KHÁNH LY : 500

4) CỤ TRẦN THỊ HUYỀN 👉. 3.000k

5) GIA ĐÌNH EM THOA 👉. 500

6) MẸ NGOẠI ( Hương coffee). 20 kg chuối xanh

🍃. Một lần nữa thay mặt cho bà con bệnh nhân người nhà cùng tất cả các thành viên , tnv . Xin được gửi lời cảm ơn sâu sắc đến toàn thể quý vị Mạnh Thường Quân - Nhà hảo Tâm cùng toàn thể gia đình quý vị luôn mạnh khỏe hạnh phúc , vạn sự may mắn bình an trong cuộc sống .
Thân Tâm An lạc

🪸. TRÂN TRỌNG TRI ÂN

💕💕. Thiện Tâm An 💕💕💕

08/08/2026

Tuần cơm 529 yêu thương của Thiện Tâm An .

LỜI TRI ÂN TỪ ĐÁY LÒNG TRONG CHƯƠNG TRÌNH KÊU GỌI CHO BN NGÔ VIẾT BỀNKính thưa quý mạnh thường quân và những tấm lòng nh...
06/08/2026

LỜI TRI ÂN TỪ ĐÁY LÒNG TRONG CHƯƠNG TRÌNH KÊU GỌI CHO BN NGÔ VIẾT BỀN
Kính thưa quý mạnh thường quân và những tấm lòng nhân ái!

❤️Thiện Tâm An xin gửi lời tri ân sâu sắc đến tất cả các cô chú, anh chị đã luôn tin tưởng, đồng hành và sẻ chia cùng bệnh nhân Bền trong suốt thời gian qua. Mỗi sự giúp đỡ, dù lớn hay nhỏ, đều là nguồn động viên vô cùng quý giá, tiếp thêm hy vọng cho gia đình trong lúc khó khăn nhất.

❤️Nhóm Thiện Tâm An xin chính thức ngừng nhận tiền ủng hộ vào tài khoản của nhóm kể từ hôm nay.

❤️ Kính mong mọi sự hỗ trợ xin được chuyển trực tiếp vào tài khoản của chị Nguyễn Thị Quỳnh Mai (vợ bệnh nhân Bền) để chị Mai chủ động tiếp nhận, chi trả viện phí và chăm lo cho quá trình điều trị của anh.
* Tên tài khoản: Nguyễn Thị Quỳnh Mai
* Số tài khoản: 2151315818
* Ngân hàng: BIDV
* Số điện thoại: 098 6825795

❤️Thiện Tâm An xin đăng đầy đủ danh sách các mạnh thường quân đã ủng hộ cùng lời tri ân chân thành đến từng tấm lòng đã chung tay giúp đỡ gia đình. Chúng tôi tin rằng sự minh bạch là cách thể hiện sự trân trọng đối với tình cảm và niềm tin mà mọi người đã dành cho nhóm cũng như gia đình bệnh nhân.
🙏 Xin cảm niệm và tri ân các tấm lòng vàng đã đồng hành cùng anh Bền qua tài khoản của nhóm Thiện Tâm An.
1. Huy Nguyễn Vũ: 200k
2. Chị Hằng: 500k
3. Cháu bé: 50k
4. Phương Lưu: 300k
5. MTQ giấu tên: 200k
6. Nguyễn Oanh: 300k
7. Nguyễn Thị Phương Thảo: 100k
8. Phật Tử HĐ: 200k
9. Bích Hồng: 200k
10. Lộc: 250k
11. Quỳnh: 200k
12. Dương Hằng: 500k
13. MTQ : 3.000k
14. Nhóm Thiện Tâm An: 4.000đ

❤️Một lần nữa, xin cúi đầu cảm ơn tất cả những tấm lòng nhân ái. Chính sự yêu thương, sẻ chia của mọi người đã thắp lên niềm hy vọng cho bệnh nhân và tiếp thêm sức mạnh để gia đình vượt qua giai đoạn đầy thử thách này.

❤️Kính chúc quý mạnh thường quân và gia đình luôn mạnh khỏe, bình an, hạnh phúc. Mong rằng hành trình thiện nguyện của chúng ta sẽ tiếp tục lan tỏa yêu thương và mang đến nhiều điều tốt đẹp cho những hoàn cảnh còn nhiều khó khăn.

TRÂN TRỌNG TRI ÂN
Thiện Tâm An

06/08/2026

TUẦN CƠM 529 CỦA THIỆN TÂM AN 😍

Bình yên có là gì quá lớn lao, chỉ cần bạn vui vẻ và hạnh phúc với cuộc sống hiện tại của mình. Bình yên khi biết rằng mình đang sở hữu những thứ mà rất nhiều người không có..

Thực đơn tuần 529

Cháo ngô nấm đậu.
Đậu chiên sả xì dầu
Lạc rang
Mướp xào nấm kim châm.
Canh chuối đậu.
Chè đậu đen thạch trân châu

Nguyên liệu

Đậu phụ : 250 bìa ( 50 bìa canh )
Củ sả. : 1.5kg
Vừng trắng : 1 lạng
Tương ớt ngọt: 1 chai
Hành khô. : 0.5kg
Mướp. : 32kg
Nấm kim châm : 5kg
Cà rốt. : 3kg
Nấm hương khô. : 0.5kg
Rau mùi. : 3 mớ
Chuối xanh. : 20kg
Dấm bỗng. : 2l
Tía tô, lá lốt : 10 mớ
Ớt tươi. : 5 quả
Nghệ tươi : 2 lạng
Bột nghệ : 0.5l
Lạc. : 6kg
Dừa nạo. : 3 quả.
Đậu đen. : 8kg
Trân châu : 4kg
Thạch. : 6kg
Cốt dừa. : 3 hộp
Vani. : 10 ống
Dầu chuối : 1 chai
Đường đỏ : 10kg
Xì dầu. : 2l
Gạo ngon :25kg
Dầu ăn. : 7l
Hạt nêm chay :1kg
Gia vị. : 5 gói
Hộp đựng cơm. : 250c
Túi đựng cơm : 250c

Nguyên liệu ( cháo)

Nước dùng : su su , củ cải mỗi thứ 5kg
Gạo tẻ :4kg
Gạo nếp : 2kg
Đậu xanh :2 kg
Khoai tây : 2 kg
Hành khô :1,5kg
Cà rốt. : 2kg
Ngô. : 10 bắp.
Nấm đùi gà : 2kg
Nấm hương tươi: 1,5kg
Nấm hương khô : 0,5kg
Bí đỏ. : 3kg
Hạt tiêu.

Mọi sự ủng hộ xin vui lòng gửi đến:
Tên TK: Nguyễn Vũ Ngọc Bích
Số TK: 03801012850554- Ngân hàng MSB; - Chi nhánh Hà Nội

🪷LỜI TRI ÂN TUẦN CƠM 528 🍃Giữa cuồng quay hối hả của cuộc sống ở nơi đó trong không gian yên tĩnh vào các ngày cuối tuần...
04/08/2026

🪷LỜI TRI ÂN TUẦN CƠM 528

🍃Giữa cuồng quay hối hả của cuộc sống ở nơi đó trong không gian yên tĩnh vào các ngày cuối tuần thứ 7 .Tại mái Chùa THANH YÊN -YÊN XÁ các hàng Phật tử chúng con lại được Nương nhờ Tâm Bảo mười phương Phật , chúng con mang theo xứ mệnh và sự gắn kết đem đến cho toàn thể quý vị các nhà hảo tâm - Mạnh Thường Quân đã gửi gấm tình cảm đóng góp cùng nhóm sẻ chia hàng tháng hàng tuần với gian bếp
🍃THật biết ơn các quý vị đã luôn yêu thương cùng chúng em làm nên những suất cơm chay thanh tịnh thực dưỡng đến với các bà con bệnh nhân k 3 Tân triều bằng
300 suất cháo
300 suất chè
250 suất cơm

Xin được cảm ơn tất cả mọi nhân duyên đã cho tất cả chúng ta gặp nhau trong đời này để cùng nhau giành ra những ngày cuối tuần đầy ý nghĩa san sẻ được cho người bệnh , mong giảm đi chi tiêu phụ giúp họ đỡ gánh nặng phần ăn của ngày cuối tuần .

🍃THiện tâm An xin được cảm niệm tri ân công Đức tới :

1) NHÓM ĐẠO TRÀNG P/S AN LẠC 👉. 1.200k

2) EM HẠNH :1.000k

3) NGUYỄN THU HIÈN ( Em Hương coffee)
👉1.000k

4) PHÙNG NGHĨA : 200

5) HIỀN 73 ( cầu lủ ) 2 kg gạo nếp + 2 kg đậu xanh

6) EM THỌ :10 kg gạo

7) PHẬT TỬ ( hòm ) 834

🪷Một lần nữa xin được kính chúc toàn thể quý vị các nhà hảo Tâm -Mạnh thường Quân - Thành Viên - TNV cùng toàn thể gia đình Luôn mạnh khỏe Hạnh phúc , Bình An và May Mắn Mọi công việc luôn gặp nhiều sở nguyện như ý
Thân Tâm An Lạc

🪷TRÂN TRỌNG TRI ÂN 🪷

🩵THiện Tâm An 🩵🩵🩵

TÂM THƯ KÊU GỌI] CHUNG TAY GIÚP ĐỠ ANH NGÔ VIẾT BỀN CHIẾN ĐẤU VỚI CĂN BỆNH HIỂM NGHÈOKính gửi các mạnh thường quân, t cô...
02/08/2026

TÂM THƯ KÊU GỌI] CHUNG TAY GIÚP ĐỠ ANH NGÔ VIẾT BỀN CHIẾN ĐẤU VỚI CĂN BỆNH HIỂM NGHÈO
Kính gửi các mạnh thường quân, t cô bác, anh chị em và những tấm lòng nhân ái!
Nhóm từ thiện Thiện Tâm An xin được làm cầu nối chia sẻ về hoàn cảnh vô cùng ngặt nghèo của anh Ngô Viết Bền (sinh năm 1990), hiện ngụ tại thôn Hải Bối, xã Vĩnh Thanh, Hà Nội.
Anh Bền vốn là một huấn luyện viên thể hình (PT), nhiều năm gắn bó với công việc dạy thuê tại các phòng gym. Dù thu nhập không cao, anh vẫn luôn tận tâm với nghề, miệt mài đồng hành và rèn luyện sức khỏe cho các học viên.
Biến cố ập đến vào tháng 10 năm 2025, anh phát hiện mình mắc Hội chứng loạn sản tủy xương (MDS) – một căn bệnh hiểm nghèo về tủy xương, đòi hỏi quá trình điều trị lâu dài và cực kỳ tốn kém.
Hiện tại, anh đang được điều trị và truyền máu thường xuyên tại Bệnh viện Huyết học - Truyền máu Trung ương. Chi phí thuốc men và điều trị hiện tại của anh lên đến 15 triệu đồng mỗi ngày – một con số quá sức tưởng tượng đối với một gia đình lao động.
Gia đình anh vốn là lao động thuần nông, thu nhập bấp bênh. Hai vợ chồng chật vật nuôi hai con nhỏ đang tuổi ăn học. Từ khi anh đổ bệnh, chỗ dựa kinh tế duy nhất của gia đình hoàn toàn đổ sụp. Mọi nguồn thu nhập bị gián đoạn, trong khi viện phí cứ chồng chất mỗi ngày, vượt quá khả năng chi trả của gia đình.Nằm trên giường bệnh, điều anh lo lắng nhất không phải là những cơn đau hành hạ cơ thể, mà là tương lai mịt mờ của người vợ trẻ và hai đứa con thơ dại.
Trân quý từng tia hy vọng sống của anh, Thiện Tâm An tha thiết kêu gọi sự chung tay sẻ chia từ cộng đồng. Một miếng khi đói bằng một gói khi no, mỗi sự giúp đỡ của quý vị lúc này – dù lớn hay nhỏ – đều là phao cứu sinh giúp anh Bền có thêm cơ hội điều trị để trở về bên gia đình.
Bên cạnh sự hỗ trợ về vật chất, một lời động viên hay một lượt chia sẻ bài viết của quý vị cũng là đóng góp vô cùng trân quý để lan tỏa yêu thương.Thiện Tâm An xin chân thành cảm ơn tấm lòng vàng và nghĩa cử cao đẹp của tất cả mọi người!
MỌI SỰ ỦNG HỘ XIN VUI LÒNG GỬI VỀ:
Chủ tài khoản: Nguyễn Vũ Ngọc Bích (Trưởng nhóm Thiện Tâm An)
Số tài khoản: 03801012850554Ngân hàng: MSB (Chi nhánh Hà Nội)
Số điện thoại xác nhận: 0903095889
Nội dung chuyển khoản: [Tên người gửi] - Ung ho anh Ben
Trân Trọng Tri Ân.
Thiện Tâm An.

31/07/2026

Hãy đến với khu bếp của Thiện Tâm An mỗi tuần để cùng chung tay nấu những suất cơm cháo chè trao tặng cho bệnh nhân và người nhà bệnh nhân tại bệnh viện K3 - Tân Triều🩷🩷🩷

THỰC ĐƠN TUẦN 528 của Thiện Tâm An 😍Một miếng khi đói bằng một gói khi no." Thứ 7 này, Nhóm Thiện Tâm An lại tiếp tục hà...
30/07/2026

THỰC ĐƠN TUẦN 528 của Thiện Tâm An 😍

Một miếng khi đói bằng một gói khi no." Thứ 7 này, Nhóm Thiện Tâm An lại tiếp tục hành trình gieo duyên lành qua những suất cơm ấm nóng.

Gửi cả nhà thực đơn tuần 528 😍

Cháo ngô nấm

Đậu sốt cà chua

Lạc rang

Bí đỏ xào nấm

Canh cải ngọt nấu nấm .

Chè sen thạch trân châu cốt dừa.

Nguyên liệu

Đậu phụ. : 200bìa

Cà chua : 8kg

Bí đỏ. : 40kg

Nấm đùi gà : 5kg

Rau mùi. : 10 mớ

Cải ngọt : 10kg

Nấm hương tươi : 1kg

Nấm đùi gà : 2kg

Cà rốt. : 2kg

Gừng. : 1l

Lá dứa. : 1kg

Thạch. : 7kg

Hạt sen. : 3kg

Trân châu : 4kg

Dừa nạo. : 3 quả

Lạc. : 6kg

Đường trắng : 8kg

Dầu chuối. : 1 chai

Vani : 10 ống

Gạo ngon :25kg

Dầu ăn. : 7l

Hạt nêm chay :1kg

Gia vị. : 5 gói

Hộp đựng cơm. : 250c

Túi đựng cơm. : 200

Túi đựng chè, canh, cháo : 200

Nguyên liệu ( cháo)

Nước dùng :củ cải, củ đậu.mỗi thứ 5kg

Gạo tẻ :4,5kg

Gạo nếp : 2kg

Đậu xanh :2 kg

Khoai tây : 2 kg

Hành tây :1kg

Hành khô :1,5kg

Cà rốt. : 3kg

Bí đỏ. : 2kg

Nấm đùi gà : 2kg

Ngô ngọt : 10 bắp

Nấm hương khô 0,5kg

Nấm hương tươi 1kg

Rau mùi tàu. . :3 mớ

Hạt tiêu.

Mọi sự ủng hộ xin vui lòng gửi đến:

Tên TK: Nguyễn Vũ Ngọc Bích

Số TK: 03801012850554- Ngân hàng MSB; - Chi nhánh Hà Nội

🪷LỜI TRI ÂN TUẦN CƠM 527 🍂🍂chỉ còn mấy canh giờ là trời sáng bước sang ngày thứ 7 cuối tuần để các thành viên mái nhà hà...
29/07/2026

🪷LỜI TRI ÂN TUẦN CƠM 527 🍂

🍂chỉ còn mấy canh giờ là trời sáng bước sang ngày thứ 7 cuối tuần để các thành viên mái nhà hành thiện lại được tụ họp về gian bếp , Như cả đêm ông trời nổ cơn thịnh nộ sấm chớp đùng đùng , không thương bản thân mà thương người nhà bệnh nhân đội mưa ra để lấy đồ và cuối cùng mập mờ sáng ông trời cũng thương người trao lẫn người nhận , trời đã quang mây đã tạnh căn bếp hồng vẫn tiếp tục thổi lửa với vô vàn tình yêu gom góp 850 suất cơm canh , cháo chè cũng đã hoàn thành đúng giờ , đến được tay bà con bệnh nhân k 3 .
🍂12 năm qua gian bếp hồng thổi lên đúng ngày thứ 7 dù có mưa to hay gió lớn thì chúng tôi vẫn đem trọng trách quý mạnh thường quân trao gửi để làm cầu nối những suất ăn hàng tuần hàng tháng hàng năm đến được với bệnh nhân k 3 với ước nguyện thật đơn giản mong cho họ sớm khỏi bệnh để được trở về gia đình và cũng mong muốn đc giúp họ giảm đi chi tiêu phần nào khi ở viện

🍂Thiện Tâm An xin gửi lời cảm niệm tri ân công đức tới :

1) PHAN LAN ANH :500

2) VIỆT HOÀNG 79;200

3) CÔ GIÁO TRẦN HUYỀN (TPTCS hữu hòa ). 200.

4) MTQ( chỗ cô hà ). 50 bánh bao nhân dừa

🍂Một lần nữa không biết nói gì hơn xin được gửi lời chúc tốt đẹp và sâu sắc nhất đến toàn thể quý vị các nhà hảo tâm cùng mạnh thường quân ,thành viên ,tnv luôn luôn mạnh khỏe may mắn bình an và hạnh phúc
🍂TRÂN TRỌNG TRI ÂN

🩷Thiện Tâm An 🎈🎈

Address

Tân Triều/Hanoi
Yên Viên

Telephone

+84949820096

Alerts

Be the first to know and let us send you an email when Thiện Tâm An posts news and promotions. Your email address will not be used for any other purpose, and you can unsubscribe at any time.

Contact The Business

Send a message to Thiện Tâm An:

Shortcuts

Share